Santiago, olú ìlú àti ìlú tó tóbi jùlọ ní Chile, ni ilé sí ọ̀kan lára àwọn ọgbà ìtura tó gbòòrò jùlọ ní orílẹ̀-èdè náà—Parque Safari Park. Ní oṣù karùn-ún ọdún 2015, ọgbà ìtura yìí gba ohun pàtàkì kan: àwọn àwòrán dinosaur oníṣe àgbékalẹ̀ tó tóbi jùlọ tí a rà láti ọ̀dọ̀ ilé-iṣẹ́ wa. Àwọn dinosaur oníṣe àgbékalẹ̀ tó dájú wọ̀nyí ti di ohun ìfàmọ́ra pàtàkì, wọ́n sì ń fa àwọn àlejò mọ́ra pẹ̀lú àwọn ìṣíkiri wọn tó tànmọ́lẹ̀ àti ìrísí wọn tó jọ ti ẹ̀dá.
Láàrin àwọn ohun èlò tí wọ́n fi síbẹ̀ ni àwọn àwòrán Brachiosaurus méjì tó ga, tí ọ̀kọ̀ọ̀kan wọn gùn ju mítà ogún lọ, tí wọ́n sì ti di àmì pàtàkì ní àyíká ọgbà náà báyìí. Ní àfikún, àwọn ìfihàn tó ju ogún lọ tí ó ní í ṣe pẹ̀lú dinosaur, títí bí aṣọ dinosaur, àwọn àwòrán ẹyin dinosaur, àwòṣe Stegosaurus, àti àwọn àwòrán egungun dinosaur, mú kí àyíká ọgbà náà ní ìdàgbàsókè, wọ́n sì ń fún àwọn àlejò ní ìrírí tó gbayì.
Láti túbọ̀ tẹ àwọn àlejò mọ́ ayé àwọn dinosaur, Parque Safari Park ní ilé ìkóhun-ìṣẹ̀ǹbáyé ńlá kan àti sinimá 6D tó ti pẹ́. Àwọn ohun èlò wọ̀nyí ń jẹ́ kí àwọn àlejò ní ìrírí àkókò dinosaur ní ọ̀nà ìbánisọ̀rọ̀ àti ẹ̀kọ́. Àwọn àwòrán dinosaur wa tí a ṣe ní ọ̀nà ọ̀jọ̀gbọ́n ti gba àwọn èsì tó wúni lórí láti ọ̀dọ̀ àwọn àlejò ọgbà ìtura, àwọn aláṣẹ ìbílẹ̀, àti àwùjọ fún àwòrán wọn tó dájú, ìrọ̀rùn, àti àfiyèsí sí àwọn kúlẹ̀kúlẹ̀.
Láti inú àṣeyọrí yìí, ọgbà ìtura àti ilé iṣẹ́ Kawah Dinosaur Factory ti dá àjọṣepọ̀ ìgbà pípẹ́ sílẹ̀. Àwọn ètò fún ìpele kejì iṣẹ́ náà ti ń lọ lọ́wọ́, wọ́n sì ti ṣètò láti bẹ̀rẹ̀ ní ìdajì kejì ọdún, èyí tí yóò mú kí àwọn ibi ìfàmọ́ra dinosaur tuntun pọ̀ sí i.
Ìfọwọ́sowọ́pọ̀ yìí fi hàn pé ìmọ̀ Kawah Dinosaur Factory ní ṣíṣe àwọn àwòrán dinosaur oníwà-bí-ẹlẹ́wà tó ga jùlọ àti ṣíṣẹ̀dá àwọn ìrírí tí a kò le gbàgbé ní àwọn ọgbà ìtura àti àwọn ibi ìfàmọ́ra kárí ayé.
Oju opo wẹẹbu osise Kawah Dinosaur:www.kawahdinosaur.com