Cibiyar YES tana cikin yankin Vologda na Rasha, tare da kyakkyawan yanayi. Cibiyar tana da otal, gidan cin abinci, wurin shakatawa na ruwa, wurin shakatawa na kankara, gidan namun daji, wurin shakatawa na dinosaur, da sauran kayayyakin more rayuwa. Wuri ne mai cike da abubuwan nishaɗi daban-daban.
Wurin shakatawa na Dinosaur wani abin birgewa ne na YES Center kuma shine wurin shakatawa na dinosaur kawai a yankin. Wannan wurin shakatawa na gaskiya gidan tarihi ne na Jurassic a buɗe, yana nuna samfuran dinosaur masu ban mamaki da shimfidar wurare. A cikin 2017, Kawah Dinosaur ya yi aiki tare da abokan cinikin Rasha sosai kuma ya gudanar da sadarwa da gyare-gyare da yawa kan ƙirar wurin shakatawa da nunin nunin.
Ya ɗauki watanni biyu kafin a samar da wannan rukunin samfuran dinosaur da aka kwaikwayi cikin nasara. Ƙungiyarmu ta shigarwa ta isa wurin shakatawa a watan Mayu kuma ta kammala shigar da samfurin dinosaur cikin ƙasa da wata ɗaya. A halin yanzu, akwai dinosaur masu launuka masu haske sama da 35 da ke zaune a wurin shakatawa. Ba wai kawai siffofi ne na dinosaur ba, har ma sun fi kama da kwaikwayon ainihin abubuwan da suka faru na dabbobin da suka gabata. Baƙi za su iya ɗaukar hotuna tare da dinosaur, kuma yara za su iya hawa wasu daga cikinsu.
Wurin shakatawa ya kuma kafa filin wasa na musamman na yara don ilimin halittu, wanda ke ba wa matasa baƙi damar jin daɗin jin daɗin masanin kayan tarihi da kuma neman tsoffin burbushin dabbobi masu kama da na roba. Baya ga samfuran dinosaur, wurin shakatawa yana kuma nuna ainihin jirgin Yak-40 da kuma wata mota Zil "Zakhar" ta 1949 mai ban mamaki. Tun lokacin da aka buɗe shi, wurin shakatawa na Dinosaur ya sami yabo daga masu yawon buɗe ido da yawa, kuma abokan ciniki sun kuma yi magana sosai game da kayayyakin, fasaha, da ayyukan Kawah Dinosaur.
Idan kuma kuna shirin gina wurin shakatawa na dinosaur, muna farin cikin taimaka muku, da fatan za ku iya tuntuɓar mu.
Kawah Dinosaur Official Website:www.kawahdinosaur.com